Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

I miss my cat so much :(

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

I miss my cat so much :( Empty
Bài gửiTiêu đề: I miss my cat so much :(   I miss my cat so much :( EmptyFri Nov 13, 2009 8:31 am

Thứ ba, 15/09/2009 - 10:04:am

I miss my cat so much :( 14035261252983840

Hôm nay mình như muốn khóc òa lên khi tình cờ mình đọc được trên kênh 14 bài "Toyger - Mèo trong lốt hổ". 1 giống mèo dc cho là khá quý hiếm, có bộ lông vằn đen đẹp như 1 con hổ. Và mình cũng chẳng ngờ rằng trước đây mình đã có nó....Khác hẳn với pé Cạp lông trắng vàng ( khá là hung dữ và hay bắt nạt mình :-s ) thì nó là 1 con mèo cực kỳ ngoan, với lông xám vằn đen đẹp như 1 con cọp con ấy Mad chưa ai vào nhà mình nhìn thấy nó lần đầu mà ko khen rằng : "Ui, con mèo thật là đẹp!" Mình ko có thời gian chăm sóc nó nên đã đem wa nhà mẹ mình...Nhưng mình có nhớ rất rõ ngay đầu tiên rước nó về...Nó ko phải là 1 tuần tuổi như Cạp Cạp mà nó đã 1 năm tuổi rồi. Nếu lớn thế mà rơi vào 1 chỗ lạ thì bản tính mèo sẽ hung hăng ko cho ai tới gần. Nhưng nó ko như thế, nó ngoan lắm! Nó nằm trong 1 chiếc hộp, cứ nằm yên, mặt nó buồn hiu, ai muốn làm j` thì làm. Chính vì thế ba mình rất cưng nó. Mình cũng vậy. Từ khi ba đem nó wa nhà mẹ thì 1 tháng mình ra thăm nó 1 lần. Nhà mẹ khách đến liên tục, mỗi lần ai nhìn thấy nó đều khen rằng: " Con mèo xinh quá đi, mặt tròn iu thế". Nó là 1 con mèo ngoan, biết nghe lời, rất khôn, rất biết nịnh chủ trái ngược hẳn với Cạp nhỉ Smile) Vì thế ba me mình rất cưng nó nhưng có 1 hôm, nó bỏ đi chơi 1 ngày ko về. Khi về đến nhà, nó bị đâm ngay cổ, 1 nhát rất to, rất sâu, vì đau quá nên nó chỉ nằm im cả mấy ngày. Mẹ thì cứ mua 1 đống đồ ăn nó thích nhg nó đều ko ăn. Sau khi vết thương nó lành rồi thì lúc đó là Tết âm lịch, 6 ngày đó mẹ mình ko ở đó, mà ở nhà mình. Sau 6 ngày vô thì nó đã đi mất rồi.....Ba mình bảo ng ta đã bắt nó ăn thịt hay lại đâm chết nó như hồi trc' rồi....Ba nói: " Ba tiếc quá, nó đẹp quá mà ngoan nữa, biết vậy ba ko đem nó qua nhà mẹ đâu..." Giờ có hối hận thì mình cũng mất nó rồi....Mình chắc rằng mình sẽ ko thể có lại 1 con mèo Toyger như trước nữa. Thật may mắn mình mới có nó nhưng mình đã đánh mất may mắn của mình rồi.....Smile

1 năm sau, mình nhận bé Cạp về, 1 tuần tuổi, bé xíu tròn vo iu lắm Mad Lúc đem về nó cứ la ó inh ỏi cả ngày, phải có ng` vuốt thì nó mới im, nếu ko ai vuốt nó thì nó cứ la ó um sùm đến khi mệt rồi thi nằm lăn ra ngủ Smile) ....Nó rất lanh nhưng nó hung dữ ko ai bằng Smile) Nhg cả nhà mình ai cũng iu quí nó lắm! Vì chơi với nó rất là vui, nó bít chơi trốn tìm nữa đấy =)) pé Cạp Cạp hiện giờ là con mèo đâu tiên dc chính tay mình chăm sóc từ bé đến lớn đấy Mad minh rất iu nó Mad hehe
https://kenbi.forumvi.com

I miss my cat so much :(
Trang 1 trong tổng số 1 trang